25 Januari 2021

Mkuu wa Wilaya ya Ilala azitaka mamlaka kusuluhisha mgogoro Bonde la Mto Msimbazi

 Na, Judith Damas

 Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mh. Ng’wilabuzu  Ludigija ameziagiza taasisi za Serikali zikiwemo NEMC, TARURA, TANROAD, Bonde la mto wami  na idara ya Mazingira Manispaa ya Ilala kukutana na kuweza kujadiliana kuhusu zoezi la kutengeneza kingo katika bonde la Msimbazi.

Mkuu wa Wilaya Mh. Ludigija ameyasema hayo leo  tarehe 25  Januari 2021 alipokutana na wananchi wa Kata ya Kipawa mtaa wa Stakishari katika ziara yake ya kutembelea bonde hilo la Msimbazi ambalo limeleta changamoto kwa wananchi wa mtaa huo wakilalamika kuhusu zoezi hilo la kutengteneza bonde hilo  linavyofanyika .

Aidha wananchi wa eneo hilo  wakitoa malalamiko yao kwa Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mh.Ng’wilabuzu Ludigija juu ya zoezi hilo linavyowaletea madhara makubwa ikiwemo mafuriko, kuharibika kwa miundombinu kama  barabara zao na kusababisha uharibifu wa miundombinu ya umeme kwani magari yanayopita katika eneo hilo ni makubwa na yanabeba mzigo mkubwa.

Akipokea hoja hizo za wananchi Mkuu wa Wilaya ya Ilala amewaomba wananchi hao wawe wavumilivu hadi taasisi hizo zitakapo kutana na kujadiliana kuhusu zoezi hilo.

“Naagiza taasisi  zote za Serikali ikiwemo TARURA,NEMC,TANROAD,Bonde la mto wami na idara ya mazingira Manispaa ya Ilala zikutane na zijadiliane kama zoezi hili linalofanyika lina tija katika kuzuia mmomonyoko na mafuriko,  na ifikapo Ijuumaa January 29/2021 nipate mrejesho kama zoezi hilo liendelee au lisitishwe ili kuzuia athari zitakazotokea”.amesema  hayo mkuu wa wilaya ya Ilala Mh. Ludigija



Mto Msimbazi

Aidha Mkuu wa wilaya ya Ilala Mh.Ng’wilabuzu Ludigija ameongezea kuwa ikibainika kama zoezi hilo lina tija kwa wananchi wa stakishari waliozungukwa na bonde la mto msimbazi taasisi hizo zikae na wananchi hao na kuwapa maelekezo juu ya umuhimu wa zoezi hilo ili waweze kuridhika na kutoa maoni yao.

Kwa upande wa Afisa mazingira Ndug.Shabani Manzi  amesema kuwa kitu kikubwa wanachokifanya ni kuzuia mmomonyoko wa ardhi na mafuriko kipindi cha mvua, hivyo anaamini zoezi hilo lina tija kwa wanaanchi wa maeneo hayo.



Mkuu wa Wilaya ya Ilala Mh. Ng'wilabuzu Ludigija akiwa na wataalamu kutoka Manispaa ya Ilala wakikagua Mto Msimbazi


“Tulikutana na wawakilishi wa wananchi wakatuomba tuweke kingo katika bonde la mto msimbazi ili kuepuka athari zinazojitokeza kipindi cha mvua, naamini wananchi wote wanapenda zoezi hilo lifanyike ila hawapendezwi na namna ya zoezi hilo linavyofanyika hivyo tunawaahidi tutalifanya zoezi hilo ipasavyo”. Amesema hayo Ndug.Shabani Manzi.

Akiwatoa hofu wananchi wakazi wa stakishari Ndug. Zakayo Mgaya mmojawapo wa kampuni ya ORAL INVESTIMENT, amesema kuwa baada ya zoezi hilo kukamilika watahakikisha wanatengeneza barabara hizo na kuacha mazingira salama.

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni